Hà Nội – Rợp cờ đỏ sao vàng đón chào ngày thống nhất đất nước
30/04/2018 05:37
(TN&MT) - Kỷ niệm 43 năm ngày Giải phóng Miền Nam, thống nhất đất nước (30/4/1975 - 30/4/2018), trên khắp các con đường, ngõ phố của Thủ đô đâu đâu cũng thấy...
(TN&MT) - Kỷ niệm 43 năm ngày Giải phóng Miền Nam, thống nhất đất nước (30/4/1975 - 30/4/2018), trên khắp các con đường, ngõ phố của Thủ đô đâu đâu cũng thấy rực rỡ, bởi băng rôn, khẩu hiệu và những lá cờ đỏ sao vàng phấp phới...
Tất cả như là lời khẳng định thêm về tinh thần đoàn kết, lòng tự hào dân tộc và đặc biệt là những chiến tích năm xưa luôn được các thế hệ con cháu mai sau nhớ đến, trân trọng biết ơn đối với các anh hùng đã chiến đấu hy sinh vì nền độc lập tự do của đất nước.
Dưới đây là một số hình ảnh phóng viên Báo Tài nguyên và Môi trường đã ghi lại được trên các tuyến phố của Thủ đô Hà Nội, trong không khí cả dân tộc đang náo nức chào đón ngày Giải phóng miền Nam, thống nhất đất nước.
Rợp cờ đỏ sao vàng đón chào ngày lễ thống nhất đất nước
Khắp các con phố đều được trang trí cờ đỏ sao vàng
Con phố Hàng Dầu dịp lễ 30/4 bỗng trở lên đẹp hơn nhờ lá cờ Tổ quốc
Khẩu hiệu chào mừng kỷ niệm 43 năm ngày Giải phóng Miền Nam
Phố Hàng Ngang những ngày này vắng vẻ hơn ngày thường
Và một thủ đô thật bình yên...
Bên cạnh lá cờ đỏ sao vàng, đèn lồng
...cũng được các đơn vị chức năng thành phố lắp đặp để chào đón ngày thống nhất đất nước
Từ gốc phố Tạ Hiện, quận Hoàn Kiếm
Phố Nguyễn Thái Học, quận Ba Đình
Phố Lạc Long Quân
Đến phố Âu Cơ, quận Tây Hồ đâu đâu cũng thấy là cờ đỏ tung bay phấp phới
Bình luận của bạn đã được gửi và sẽ hiển thị sau khi được duyệt bởi ban biên tập.
Ban biên tập giữ quyền biên tập nội dung bình luận để phù hợp với qui định nội dung của Báo.