Ngày đầu Xuân - trải nghiệm những con đường thênh thang ở Nội thành Hà Nội
Hoài Thu•10/02/2024 - 20:50
(TN&MT) - Sáng mùng một đầu tiên của năm mới Giáp Thìn 2024, đường phố Hà Nội trong không gian yên bình, im ắng lạ thường. Những con đường đông đúc thường ngày giờ vắng bóng xe qua lại, càng trở nên rộng lớn, thênh thang hơn cả…
7 giờ sáng, đường Phạm Hùng ngày thường nhật chen chúc những dòng xe đi lại, nay lại hoàn toàn vắng vẻ, lặng lẽ…Tại Kim Mã, đường phố trở nên thênh thang, thỉnh thoảng vẫn có những dòng xe lưu chuyển vội vãCác tuyến phố trong nội thành Hà Nội thưa thớt xe cộ. Hội xin chữ Xuân Giáp Thìn 2024 tại Văn Miếu cũng ít bóng người ghé thămVăn Miếu Quốc Tử Giám là điểm đến của nhiều lượt du khách trong và ngoài nước, tuy nhiên vào sáng mùng một, nơi đây vẫn chưa đón nhận nhiều du khách đến tham quanTheo ghi nhận của PV Báo TN&MT, nhiều quán xá tại phố Hàng Gà mở hàng khai Xuân đầu năm cũng lẻ bóng khách hàng…Quang cảnh quanh chùa Thái Cam - phố Hàng Vải ngày mùng một yên tĩnh, nhẹ nhàngMột người dân mở hàng bán thang tre ngay tại phố Hàng VảiPhố Đinh Liệt mang nét hoài cổ, yên bình, chỉ còn vài bóng du khách ngoại quốc và một số người dân Thủ đô dạo quanh…Thay vì không khí thường xuyên đông đúc, náo nhiệt tại phố Hàng Bạc - Tạ Hiện, đầu năm mới, những phố “hút khách” này cũng trở nên im ắng, ít xô bồ hơn…Phố đi bộ Hồ Gươm đầu năm Giáp Thìn đón lượng khách ít hơn những năm trướcMột vài bạn trẻ tận dụng khoảng thời gian “vắng vẻ” tại Hà Nội những ngày đầu năm chụp ảnh check - in tại Hồ GươmKhung cảnh yên bình tại Nhà hát lớn Hà NộiNgười dân cửa ngõ Thủ đô thích thú dừng lại chụp những bức ảnh đường phố Hà Nội “thênh thang” ngày đầu năm mớiMột góc phố nhỏ dưới chân cầu Chương Dương yên ả, đậm chất Tết cổ truyền Hà NộiCầu Chương Dương không còn tình trạng tắc nghẽn giao thông trong những ngày đầu năm mớiĐến buổi chiều, con đường Gốm sứ cũng thêm dài, rộng, không còn bóng người dân đi lại…Quang cảnh chiều Hồ Tây cũng trở nên yên bình, an lành vào mùng một Xuân Giáp Thìn
Bình luận của bạn đã được gửi và sẽ hiển thị sau khi được duyệt bởi ban biên tập.
Ban biên tập giữ quyền biên tập nội dung bình luận để phù hợp với qui định nội dung của Báo.