--Quảng cáo---

Điều kiện làm nhà thầu lập báo cáo đánh giá tác động môi trường

Môi trường - Theo Chinhphu.vn - 12:58 28/08/2021

Ông Lê Long (Thanh Hóa) hỏi, nhà thầu lập đề cương nhiệm vụ lập báo cáo đánh giá tác động môi trường có được lập báo cáo đánh giá tác động môi trường không?

Bộ Tài nguyên và Môi trường trả lời vấn đề này như sau:

Khoản 1 Điều 19 Luật Bảo vệ môi trường năm 2014 quy định:

“Điều 19. Thực hiện đánh giá tác động môi trường

1. Chủ dự án thuộc đối tượng quy định tại Khoản 1 Điều 18 của Luật này tự mình hoặc thuê tổ chức tư vấn thực hiện đánh giá tác động môi trường và chịu trách nhiệm trước pháp luật về kết quả thực hiện đánh giá tác động môi trường”.

Để thực hiện đánh giá tác động môi trường theo quy định của pháp luật về bảo vệ môi trường, đề nghị ông nghiên cứu, đối chiếu với quy định nêu trên và các văn bản quy phạm pháp luật hướng dẫn thi hành luật để thực hiện.

 

(0) Bình luận
Tin nổi bật
--Quảng cáo---
--Quảng cáo---
--Quảng cáo---
--Quảng cáo---
--Quảng cáo---
Mới nhất & Dành cho bạn
POWERED BY ONECMS - A PRODUCT OF NEKO